list_banner

Labarai

Tsanaki A Zabar Filayen Gilashin Masu Girma

A zamanin yau, matasa da yawa suna jin cewa sanya manyan gilashin firam na iya sa fuskokinsu su zama ƙarami, wanda ya kasance mai salo da salo. Duk da haka, ƙila ba za su sani ba cewa manyan gilashin firam sau da yawa suna ɗaya daga cikin dalilan lalacewar hangen nesa da strabismus. A gaskiya ma, ba kowa ba ne ya dace da saka gilashin firam masu girma! Musamman ga mutanen da ke da kunkuntar nesa tsakanin yara da kuma babban myopia!

Gilashin Frames

Lens & Nasihu Masu Sarrafawa

1. Matsayin cibiyar gani na duk ruwan tabarau ya kamata ya kasance a cikin ainihin tsakiyar ruwan tabarau.

2. Diamita na ruwan tabarau blanks gabaɗaya jeri tsakanin 70mm-80mm.

3. Tsakanin tsakanin ɗalibai ga yawancin mata masu girma yawanci tsakanin 55mm-65mm, tare da kusan 60mm shine ya fi kowa.

4. Ba tare da la'akari da girman firam ɗin ba, yayin aiki, dole ne a sauya wurin cibiyar gani na ruwan tabarau yadda ya kamata don dacewa da nisan ɗalibi da tsayin ɗalibi.

Mahimman sigogi guda biyu a cikin dacewa da ruwan tabarau sune diopters da nisa tsakanin ɗalibai. Lokacin daɗa manyan gilashin firam ɗin, musamman ma'aunin tazarar ɗalibi yana buƙatar yin la'akari da siga. Nisa tsakanin cibiyoyin ruwan tabarau biyu yakamata ya dace da nisa tsakanin ɗalibai; in ba haka ba, ko da takardar sayan magani daidai ne, saka tabarau na iya haifar da rashin jin daɗi kuma yana shafar hangen nesa.

Gilashin Gilashin-1

Matsalolin Da Sawa Ke HaihuwaGirman FrameGilashin

Firam ɗin yana aiki da aiki mai ƙarfafawa, yana barin ruwan tabarau su kasance cikin matsayi mai kyau don aiki yadda ya kamata, don haka kwanciyar hankali yana da mahimmanci. Girman gilashin firam, saboda girman ruwan tabarau, na iya yin wani tasiri akan idanu, wanda zai haifar da rashin jin daɗi idan an sawa na tsawon lokaci.

Gilashin Gilashin-2

Girman gilashin firam na iya yin nauyi, kuma sanya su na tsawon lokaci na iya danne jijiyoyi a kan gadar hanci da kewayen idanu, sanya matsa lamba mai yawa akan tsokoki na ido kuma yana haifar da gajiyawar ido. Tsawon lalacewa na iya haifar da kumburin ido, ciwon kai, jajayen idanu, da ciwon ido. Bugu da ƙari, mutanen da ke sanye da manyan gilashin firam na iya gano cewa kallon ƙasa ko motsin kai ba zato ba tsammani na iya sa gilashin su zame cikin sauƙi.

Gilashin Gilashin-3

Gilashin firam masu nauyi fiye da kima na iya shafar kamannin mutane. Saka firam ɗin gilashi masu nauyi fiye da kima na iya haifar da murɗe fuska, musamman yana tasiri ga goshi, gadar hanci, da gaɓoɓin kai zuwa wani wuri. A yayin aikin sanye da tabarau, idan mutum yana da ƙananan idanu, firam ɗin gilashin na iya danne idanu, yana sa su zama ƙarami; idan mutum yana da manyan idanuwa, firam ɗin gilashi masu nauyi fiye da kima na iya sa idanun su bayyana ma fi girma.

 

Batun Distance Interpupillary tare daGirman FrameGilashin

Girman ruwan tabarau na manyan gilashin firam na iya yin wahala ga cibiyar gani ta daidaita tare da ainihin nisa tsakanin ɗalibai. Girman firam ɗin gilashin sau da yawa yana haifar da tsakiyar gani na ruwan tabarau ya fi nisa tsakanin ɗalibai, yana haifar da rashin daidaituwa tsakanin cibiyar gani na ruwan tabarau da matsayi na ɗaliban. Wannan rashin daidaituwa na iya haifar da bayyanar cututtuka irin su raguwar hangen nesa, strabismus, dizziness, da kuma tsawon lokacin da aka sa su, mafi girma da yiwuwar karuwa a myopia.

Gilashin Gilashin-4

Bugu da ƙari, yana da mahimmanci a lura cewa ƙarfin juzu'i na wurare daban-daban na ruwan tabarau ba iri ɗaya bane. Yawanci, ikon refractive a tsakiyar ruwan tabarau yana ɗan ƙasa kaɗan fiye da na gefen ruwan tabarau. Almajiran mu suna mai da hankali kan tsakiyar ruwan tabarau, don haka saka manyan gilashin firam akai-akai na iya haifar da faɗuwar gilashin saboda nauyinsu. Wannan na iya haifar da rashin daidaituwa tsakanin mayar da hankali ga ɗalibin da tsakiyar ruwan tabarau, yana haifar da rikicewar gani da ci gaba da raguwar hangen nesa.

Gilashin Gilashin-5

Yadda za aCkasa taRdareGlasesFrame?

1.Mai nauyi, mafi sauƙi mafi kyau. Firam mai nauyi zai iya rage matsa lamba akan hanci, yana sa shi dadi!

2. Ba sauƙin naƙasasshe ba, mai mahimmanci! Filayen da ke da saurin lalacewa ba kawai suna shafar tsawon rayuwa ba amma suna tasiri tasirin gyara akan hangen nesa.

3. Kyakkyawan inganci, har ma mafi mahimmanci. Idan firam ɗin ba shi da inganci, yana da sauƙin cirewa da canza launin, kai tsaye yana shafar dorewar firam ɗin.

4. Daidaita halin mutum, mafi mahimmanci. Siffofin fuskar kowa sun bambanta, ko cikakkiyar fuska ce ko siririyar fuska, gadar hanci mai tsayi ko kasa, ko asymmetry tsakanin kunnuwa da fuskar hagu da dama, wanda ke haifar da sawa mara kyau. Don haka, yana da mahimmanci a zaɓi firam ɗin da ya dace da abubuwan keɓaɓɓen ku.

Gilashin Gilashin-6

Hatsari naGirlsCragewaGirman girma GlasesFraguna

1.Yawancin 'yan mata suna da tazarar karatu kasa da maza, wanda ke haifar da rikice-rikice tsakanin ƙananan tazara tsakanin yara mata da manyan firam ɗin gilashi, wanda ke haifar da al'amura bayan sarrafa ruwan tabarau:

2. Lokacin da firam ɗin ya yi girma da yawa kuma nisa tsakanin ɗalibai ya ƙanƙanta, ƙaurawar ruwan tabarau bai isa ba, yana haifar da cibiyar gani na gilashin da aka gama don zama mafi girma fiye da ainihin nisa na interpupillary, yana haifar da rashin jin daɗi daban-daban lokacin sawa.

3. Ko da an sarrafa nisa tsakanin ɗalibai daidai, ƙaurawar ruwan tabarau ba makawa zai kai ga mafi ƙanƙanta a gefuna, yana haifar da ƙãre gilashin yin nauyi. Wannan na iya haifar da bayyanar tasirin prismatic a gefuna, yana sa su rashin jin daɗin sawa kuma yana iya haifar da dizziness da sauran alamun.

Gilashin Gilashin-7

Shawarwari donFzagiGirman girma GlasesFraguna

1. Ga mutanen da ke da matsakaicin matsakaici ko babban digiri na kuskuren refractive, zabar manyan firam ɗin ƙila ba zai iya magance matsalar gefuna masu kauri ba, ba tare da la'akari da babban fihirisar da aka zaɓa na ruwan tabarau ba. Ko da digirin myopia yana da ƙasa, gefuna na ruwan tabarau za su kasance masu kauri.

2. Lokacin zabar gilashin firam masu girma, yana da kyau a zabi kayan aiki masu sauƙi kamar TR90 / titanium karfe / filastik maimakon kayan farantin (wanda ya fi nauyi). Ƙafafun firam ɗin kada su zama sirara sosai, saboda firam ɗin gaba-nauyi da na baya na iya sa gilashin su zame ƙasa akai-akai.

Gilashin Gilashin-8

Kowane mutum yana son samun kyakkyawan bayyanar, amma don Allah kar a manta cewa lafiyar ido ita ce mafi mahimmanci. Idan aka yi watsi da manufar gyara hangen nesa saboda abin da ake kira "kyakkyawa," kuma a ƙarshe ya haifar da wasu cututtuka na ido, zai yi mummunar lalacewa.

Lokacin zabar firam ɗin gilashi, ban da la'akari da siffar fuskar ku, salon gyara gashi, sautin fata, da sauransu, yana da mahimmanci a kula da yanayin idanunku kuma zaɓi firam ɗin da suka dace da ku. A guji zabar firam masu girman gaske a makance, saboda wannan na iya haifar da matsalolin gani mara amfani.

Gilashin Gilashin-9

Lokacin aikawa: Juni-28-2024