Tsofaffin masu aikin gani sau da yawa suna tambaya ko suna da ruwan tabarau na gilashi ko crystal, kuma suna izgili da ruwan tabarau na guduro waɗanda galibi muke sawa a yau. Domin lokacin da suka fara hulɗa da ruwan tabarau na guduro, fasahar shafa na ruwan tabarau ba ta inganta sosai ba, kuma akwai lahani kamar rashin juriya da sauƙin barin tabo. Bugu da ƙari, yawancin masana'antun da masu sayar da kayayyaki suna da bayanan gilashin gilashin da ke buƙatar sayar da su, don haka an yi karin gishiri na ruwan tabarau na resin na wani lokaci.
Gilashin ruwan tabarau suna da fa'idodin juriya da juriya da babban ma'anar refractive. Amma nauyinsa da rauninsa ya sa aka maye gurbinsa da ruwan tabarau na guduro. Tare da ci gaban kimiyya da fasaha, fasahar suturar da masana'antar kera ruwan tabarau ta ƙera ta magance matsaloli da yawa a farkon ƙirƙirar ruwan tabarau na resin. Wannan labarin zai ba ku taƙaitaccen bayani game da suturar ruwan tabarau na kallo, ta yadda za ku iya fahimtar ainihin suturar ruwan tabarau da kuke sawa da tarihin ci gaban su.
Gabaɗaya muna da nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i nau'i)). Daban-daban masu yadudduka suna amfani da ka'idoji daban-daban. Gabaɗaya mun san cewa launin bangon ruwan tabarau na guduro da ruwan tabarau na gilashi ba su da launi, kuma launuka masu raɗaɗi akan ruwan tabarau na gabaɗaya ana kawo su ta hanyar waɗannan yadudduka.
Fim mai juriya
Idan aka kwatanta da ruwan tabarau na gilashi (babban abin da ke cikin gilashin shine silicon dioxide, wanda shine kayan da ba a iya gani ba), saman gilashin gilashin da aka yi da kayan halitta yana da sauƙin sawa. Akwai nau'i-nau'i iri biyu a saman ruwan tabarau na abin kallo waɗanda za'a iya gani ta hanyar duban microscope. An yi ɗaya da ƙaramin yashi da tsakuwa. Ko da yake tarkace ba su da zurfi da ƙanana, mai sawa ba ya da sauƙi a shafa, amma idan irin wannan kasusuwa ya taru zuwa wani matsayi, abin da ya faru na hasken watsawa wanda ya haifar da fashewa zai yi tasiri sosai ga hangen nesa. Haka kuma akwai wani katon kato wanda manyan tsakuwa ko wasu abubuwa masu tauri suka haifar. Irin wannan karce yana da zurfi kuma kewayen yana da kauri. Idan karce ya kasance a tsakiyar ruwan tabarau, zai shafi hangen nesa na mai sawa. Saboda haka, fim ɗin da ba ya jurewa ya kasance.
Fim ɗin da ke jure lalacewa kuma ya sami ci gaba da yawa na ƙarni. Da farko, ya samo asali ne a cikin 1970s. A wancan lokacin, an yi imanin cewa gilashin yana da juriya saboda tsananin taurinsa, don haka don sa len ɗin resin ya kasance da juriya iri ɗaya, an yi amfani da hanyar rufewa. , wani Layer na ma'adini abu ne plated a saman da kwayoyin ruwan tabarau. Koyaya, saboda nau'ikan haɓakar haɓakar thermal daban-daban na kayan biyu, rufin yana da sauƙin faɗuwa da raguwa, kuma tasirin juriya na lalacewa ba shi da kyau. Wani sabon ƙarni na fasaha zai bayyana kowane shekaru goma a nan gaba, kuma rufin da ba shi da ƙarfi a halin yanzu shine nau'in fim ɗin gauraye na matrix na halitta da ƙwayoyin inorganic. Tsohon yana inganta taurin fim ɗin da ba shi da ƙarfi, kuma na ƙarshe yana ƙara taurin. Haɗin kai mai ma'ana na biyu yana samun sakamako mai jurewa mai kyau.
Rufewar tunani
Lens ɗin da muke sawa iri ɗaya ne da madubai masu faɗi, kuma abin da ya faru na haske a saman ruwan tabarau na gilashin shima zai nuna. A wasu ƙayyadaddun lokuta, tunanin da ruwan tabarau na mu ya samar zai iya rinjayar ba kawai mai sawa ba amma har ma wanda ke kallon mai shi, kuma a lokuta masu mahimmanci, wannan al'amari na iya haifar da manyan matsalolin tsaro. Don haka, don guje wa illar da wannan al’amari ke haifarwa, an samar da fina-finan da ba su da kyau.
Abubuwan da aka yi amfani da su na anti-tunani sun dogara ne akan canzawa da tsangwama na haske. Don sanya shi a sauƙaƙe, an rufe fim ɗin anti-reflection a saman ruwan tabarau na abin kallo, don haka hasken da ke haskakawa a kan gaba da baya na fim ɗin yana tsoma baki tare da juna, ta haka ne ya kashe hasken da aka nuna da kuma cimma sakamakon. anti-tunani.
Fim mai hana lalata
Bayan da ruwan tabarau saman da aka mai rufi da anti-tunani shafi, shi ne musamman sauki barin tabo. Wannan zai rage girman "ƙarfin tunani" da ikon gani na ruwan tabarau. Dalilin haka shi ne cewa Layer na anti-reflection yana da tsarin microporous, don haka wasu ƙurar ƙura da ƙurar mai suna sauƙi a bar su a kan ruwan tabarau. Maganin wannan al'amari shi ne sanya wani babban fim a saman fim ɗin anti-reflection, kuma don kada a rage ƙarfin fim ɗin, kauri mai kauri na wannan Layer yana buƙatar ya zama bakin ciki sosai.
Kyakkyawan ruwan tabarau ya kamata ya kasance da fim ɗin da aka haɗe da waɗannan nau'ikan guda uku, kuma don haɓaka ikon hana tunani, yakamata a sami nau'ikan fina-finai masu ƙima da yawa. Gabaɗaya magana, kauri na sawa mai jurewa shine 3 ~ 5um, fim ɗin anti-reflection multilayer kusan 0.3 ~ 0.5um, kuma mafi ƙarancin fim ɗin antifouling shine 0.005um ~ 0.01um. Tsarin fim ɗin daga ciki zuwa waje shine suturar da ba ta da ƙarfi, daɗaɗɗen gyare-gyare da yawa da kuma fim mai lalata.
Lokacin aikawa: Juni-08-2022